29.09.2015 09:14

Hestar fyrir börn

 

 

 

Hestamannafélaginu langar að athuga með áhuga hjá foreldrum á því að fá hest fyrir barnið sitt sem það getur verið með á námskeiðum vetrarins.

Það eru nokkrir góðir barnahestar í boði gegn vægu gjaldi/húsplássi. Tvö börn geta verið saman með einn hest til þess að lækka gjaldið.

Í vetur verða námskeið fyrir minna vön börn og meira vön börn, þar sem þeim er kennt ýmislegt um ásetu og reiðmennsku, gangtegundir og keppni.

Foreldrar barna sem langar að stunda hestamennsku en hafa ekki aðgang að hesti mega endilega hafa samband í síma 848-7219 Helga eða í síma 8637786 Kolla. Eins og í fyrra að þá er Þytur aðeins milligönguaðili á milli eigenda hrossa og foreldra.

                                                                                                                                                   

 

16.08.2015 22:31

Úrslit Gæðingamóts Þyts 2015

Gæðingamót Þyts var haldið laugardaginn 15.08 sl. Veðrið var frábært fram eftir degi en þá fór að rigna af og til eins og hellt væri úr fötu. Kappi var aðeins að stríða mótanefnd en Þórdís Ben reiknimeistari reddaði hlutunum bara upp á gamla mátann.

Knapi mótsins valinn af dómurum var Rakel Gígja Ragnarsdóttir og glæsilegasti hestur mótsins einnig valinn af dómurum var Grágás frá Grafarkoti. Hæst dæmda hryssa mótsins var Brúney frá Grafarkoti, knapi Elvar Logi Friðriksson, en þau verðlaun gefa Hrossaræktarsamtökin þeirri hryssu sem er með hæstu einkunn úr forkeppni í fullorðinsflokkunum. Fjórðu aukaverðlaunin sem veitt eru á Gæðingamóti Þyts eru til elsta keppenda í áhugamannaflokki en það er Eva-Lena Lohi sem hlýtur þann titil.

Rakel Gígja og Grágás frá Grafarkoti
 
4 pollar tóku þátt í mótinu en það voru þau Dagbjört Jóna Tryggvadóttir 9 ára á Sparibrún frá Hvoli 20 vetra, Guðmar Hólm Ísólfsson 9 ára á Valdísi frá Blesastöðum 1a, rauðstjörnótt 19 vetra, Herdís Erla Elvarsdóttir 2 ára á Flakkara frá Æsustöðum 28 vetra, og Indriði Rökkvi Ragnarsson 7 ára á Glóey frá Gröf 13 vetra. Þessir krakkar stálu auðvitað athygli allra á svæðinu á meðan þau voru í braut.

 
Úrslit urðu eftirfarandi:
 
Barnaflokkur:

Nafn/hestur/eink(fork/úrslit)
1. Rakel Gígja Ragnarsdóttir og Grágás frá Grafarkoti, 8,48/8,49
2. Eysteinn Tjörvi Kristinsson og Kjarval frá Hjaltastaðahvammi, 8,25/8,38
 
Unglingaflokkur:

Nafn/hestur/eink(fork/úrslit)
1. Eva Dögg Pálsdóttir og Stuðull frá Grafarkoti, 8,18/8,33
2. Karítas Aradóttir og Vala frá Lækjamóti, 8,16/8,17
3. Ásdís Brynja Jónsdóttir og Keisari frá Hofi, 7,98/8,13
4. Lara Margrét Jónsdóttir og Króna frá Hofi, 8,00/8,03
5. Sara Lind Sigurðardóttir og Maí frá Syðri-Völlum, 7,92/7,74
 
Ungmennaflokkur:

Nafn/hestur/eink(fork/úrslit)
1. Ragnheiður Petra Óladóttir og Daníel frá Vatnsleysu, 8,37/8,45
2. Fanndís Ósk Pálsdóttir og Biskup frá Sauðárkróki, 8,08/8,27
 
C - flokkur:

Nafn/hestur/eink(fork/úrslit)
1. Eva Lena Lohi og Bliki frá Stóru-Ásgeirsá, 8,04/8,05
2. Ruth Bakles og Helga frá Hrafnsstöðum, 7,98/7,99
3. Eyjólfur Sigurðsson og Lukka frá Akranesi, 7,91/7,90
4. Sigrún Eva Þórisdóttir og Dropi frá Hvoli, 7,88/7,89

B - flokkur
A úrslit Nafn/hestur/eink(fork/úrslit)

1. Ísólfur Líndal Þórisson og Flans frá Víðivöllum fremri, 8,35/8,57
2-3. Elvar Logi Friðriksson og Brúney frá Grafarkoti, 8,40/8,51
2-3. Jóhann Magnússon og Mynd frá Bessastöðum, 8,33/8,51
4. Þorgeir Jóhannesson og Stígur frá Reykjum 1, 8,16/8,25
5. Jónína Lilja Pálmadóttir og Svipur frá Syðri-Völlum, 8,14/8,24

B úrslit Nafn/hestur/eink(fork/úrslit)

6. Hörður Óli Sæmundsson og Dáð frá Ási, 8,09/8,45
7. Karítas Aradóttir og Björk frá Lækjamóti, 8,10/8,25
8. Marina Schregelmann og Sálmur frá Gauksmýri, 8,09/8,20
9. Birna Olivia Agnarsdóttir og Diddi frá Þorkelshóli 2, 8,08/8,15 (Marina reið forkeppni)
10. Sverrir Sigurðsson og Valey frá Höfðabakka, 8,13/8,12

A flokkur

Nafn/hestur/eink(fork/úrslit)
1. Ísólfur Líndal Þórisson og Muninn frá Auðsholtshjáleigu, 8,30/8,44
2. Jóhann Magnússon og Sjönd frá Bessastöðum, 8,27/8,40
3. Anna Funni Jonason og Gosi frá Staðartungu, 8,19/8,30
4. Eline Schriver og Laufi frá Syðra-Skörðugili, 7,84/7,96
5. Jónína Lilja Pálmadóttir og Orka frá Syðri-Völlum, 8,10/7,33

100 m skeið

1. Ísólfur Líndal Þórisson og Viljar frá Skjólbrekku, tími 7,97
2. Vigdís Gunnarsdóttir og Stygg frá Akureyri, tími 8,75
3. Einar Reynisson og Lykill frá Syðri-Völlum, tími 10,02

Komnar myndir inn í myndaalbúm á síðunni, Irina tók flottar myndir fyrir félagið.

Mótanefnd Þyts

Landsbankinn er aðalstyrktaraðili Þyts

14.08.2015 21:16

Gæðingamót Þyts 2015 - Dagskrá og ráslistar

Dagskrá

8:45  Knapafundur
9:00   B - flokkur   
Ungmennaflokkur  
Unglingaflokkur   
A - flokkur   
Pollar   
MATUR  
Barnaflokkur
C - flokkur   
Skeið   
B úrslit B flokkur
Úrslit ungmennaflokkur/unglingaflokkur  
Úrslit A flokkur  
Úrslit barnaflokkur  
Úrslit C flokkur
A úrslit í B flokk  
 Mótslok

 

 

Ráslistar

Pollaflokkur

Dagbjört Jóna Tryggvadóttir

Sparibrúnn  frá Hvoli 20 vetra

Indriði Rökkvi Ragnarsson

Glóey frá Gröf   13 vetra

Guðmar Hólm Ísólfsson

Valdís frá Blesastöðum 1a, rauðstjörnótt 19 vetra

Herdís Erla Elvarsdóttir

Flakkari frá Æsustöðum 28 vetra

 

A-flokkur


1     Orka frá Syðri-Völlum  - Jónína Lilja Pálmadóttir
2     Laufi frá Syðra-Skörðugili -  Eline Schriver
3     Gosi frá Staðartungu -  Anna Funni Jonasson
4     Muninn frá Auðsholtshjáleigu -  Ísólfur Líndal Þórisson
5     Sjöund frá Bessastöðum -  Jóhann Magnússon

 

B-flokkur

1     Tyrfingur frá Miðhjáleigu Anna Funni
2     Diddi frá Þorkelshóli 2 Marina Gertrud Schregelmann
3     Birta frá Áslandi Þorgeir Jóhannesson
4     Byr frá Grafarkoti Elvar Logi Friðriksson
5     Muni frá Syðri-Völlum Einar Reynisson
6     Valey frá Höfðabakka Sverrir Sigurðsson
7     Flans frá Víðivöllum fremri Ísólfur Líndal Þórisson
8     Aragon frá Álfhólahjáleigu Lýdía Þorgeirsdóttir
9     Dáð frá Ási I Hörður Óli Sæmundarson
10     Svipur frá Syðri-Völlum Jónína Lilja Pálmadóttir
11     Vigur frá Hofi Ásdís Brynja Jónsdóttir
12     Sálmur frá Gauksmýri Marina Gertrud Schregelmann
13     Stígur frá Reykjum 1 Þorgeir Jóhannesson
14     Brúney frá Grafarkoti Elvar Logi Friðriksson
15     Björk frá Lækjamóti Karítas Aradóttir
16     Mynd frá Bessastöðum

Jóhann Magnússon


 

Barnaflokkur

1     Eysteinn Tjörvi K. Kristinsson Glóð frá Þórukoti
2     Rakel Gígja Ragnarsdóttir Grágás frá Grafarkoti
3     Eysteinn Tjörvi K. Kristinsson

Kjarval frá Hjaltastaðahvammi

 

 

Unglingaflokkur

 

1     Eva Dögg Pálsdóttir Glitri frá Grafarkoti
2     Lara Margrét Jónsdóttir Króna frá Hofi
3     Ásdís Brynja Jónsdóttir Keisari frá Hofi
4     Karítas Aradóttir Vala frá Lækjamóti
5     Sara Lind Sigurðardóttir Maí frá Syðri-Völlum
6     Anna Herdís Sigurbjartsdóttir Brokey frá Grafarkoti
7     Eva Dögg Pálsdóttir Stuðull frá Grafarkoti

 

 

Ungmennaflokkur

 

1     Fanndís Ósk Pálsdóttir Biskup frá Sauðárkróki
2     Ragnheiður Petra Óladóttir

Daníel frá Vatnsleysu

 

 

C-flokkur

1     Sigrún Eva Þórisdóttir Dropi frá Hvoli
2     Eva Lena Lohi Bliki frá Stóra-Ásgeirsá
3     Eyjólfur Sigurðsson

Lukka frá Akranesi

4                       Ruth Bakles                    Helga frá Hrafnsstöðum

 

 

100 m flugskeið

 

1     Jóhann Magnússon Hellen frá Bessastöðum
2     Einar Reynisson Lykill frá Syðri-Völlum
3     Jónína Lilja Pálmadóttir Nn frá Syðri-Völlum
4     Ísólfur Líndal Þórisson Viljar frá Skjólbrekku
5     Vigdís Gunnarsdóttir Stygg frá Akureyri
6     Eydís Anna Kristófersdóttir Bergþóra frá Kirkjubæ
7     Anna Funni Jonasson

Gosi frá Staðartung

 

08.08.2015 10:05

Gæðingamót Þyts 2015

Gæðingamót Þyts verður haldið á Kirkjuhvammsvelli 15. ágúst 2015. Ákveðið var að hafa mótið opið mót. Boðið verður upp á eftirfarandi flokka: A-flokk gæðinga B-flokk gæðinga C- flokk gæðinga Ungmenni (18-21 árs á keppnisárinu) Unglingar (14-17 ára á keppnisárinu) Börn (10-13 ára á keppnisárinu) Skeið 100m Pollar (9 ára og yngri á árinu) C - Flokkur: Flokkur þessi er ætlaður byrjendum og lítið keppnisvönu fólki til þess að byrja að spreyta sig í gæðingakeppninni. Knapi og hestur sem keppir í C- flokki , getur ekki keppt líka í A og B flokk á sama móti. Meira um c flokk hér: http://www.lhhestar.is/static/files/frett_tengt/c-flokkur.pdf 

Skráning er í gegnum mótasíðu Sportfengs. http://skraning.sportfengur.com/ Lokaskráningardagur er miðnætti þriðjudaginn 11.ágúst. Skráning polla sendist á email: thytur1@gmail.com 
Skráningargjöld í fullorðinsflokka og ungmennaflokk eru 3.000 kr. fyrir börn og unglinga 2.000 kr. Í skeiðgreinum er skráningargjaldið 1500 kr á hest. Skráningargjöld greiðast inn á reikning 0159-15-200343 kt. 550180-0499 um leið og fólk skráir í gegnum skráningakerfið og viðkomandi keppandi fer þannig inn á ráslista. C flokkur heitir þrígangur í Sportfeng þar sem hann er ekki kominn inn í Kappa.
Þeir sem eru með farandbikara mega koma þeim til mótanefndar áður en mótið hefst. Mótanefnd auglýsir eftir aðstoð við ýmis störf á mótinu, en framkvæmd mótsins veltur alfarið á góðum stuðningi félagsmanna.

Hlökkum til að sjá sem flesta.

Mótanefnd 

Landsbankinn er aðalstyrktaraðili Þyts

30.06.2015 10:44

Aukapöntun á jökkum



Mánudaginn 06.07 verður send inn aukapöntun á Þytsjökkum, ef það eru einhverjir sem vilja kaupa endilega hafið samband við Elísu í síma 847-8397 fyrir mánudaginn nk. 

Viljum einnig minna alla sem eiga eftir að borga jakkana að millifæra inn á 0159-26-001081 kt. 550180-0499. Kröfur verða sendar út á föstudaginn fyrir ógreidda jakka. 

26.06.2015 08:31

Eysteinn Tjörvi á FEIF Youth Camp


Eysteinn Tjörvi Kristinsson frá Hestamannafélaginu Þyt er á leið á FEIF Youth Camp sem haldið verður í Þýskalandi dagana 28. júní. - 5. júlí 2015. Þetta eru sumarbúðir fyrir hestakrakka á aldrinum 13 - 17 ára og markmið þeirra er að kynnast krökkum frá aðildarlöndum FEIF fyrir (hesta)menningu annarra þjóða og að hitta ungt fólk með sama áhugamál.

Búðirnar eru haldnar í Reitschule Berger í Bestwig-Berlar sem er 150 km fyrir austan Dusseldorf. Búðirnar eru á vegum FEIF sem er Alþjóðasamtöku um íslenska hestinn um allan heim og fer Eysteinn fyrir hönd Íslands.

15.06.2015 15:29

Úrslit frá opnu Íþróttamóti Þyts

Þá kemur þetta loksins...

Opna íþróttamót Þyts var haldið á Hvammstanga 13. júní sl. Sterkir hestar mættir til leiks í flestum greinum, veðrið var flott (loksins) og allir skemmtu sér vel.
 
Úrslit urðu eftirfarandi: 
 
Tölt T1 - 1.flokkur
 
1. Elvar Logi Friðriksson - Byr frá Grafarkoti 7,06
2. Vigdís Gunnarsdóttir - Flans frá Víðivöllum fremri 6,72
3 Einar Reynisson - Muni frá Syðri-Völlum 6,56
4. Jóhann B. Magnússon - Mynd frá Bessastöðum  6,56
5. Kolbrún Grétarsdóttir - Stapi frá Feti 6.50
 
Tölt T3 - 2.flokkur
 
                     1. Þorgeir Jóhannesson - Stígur frá Reykjum 1     6.17
 2. Ruth Bakels (keppti sem gestur) - Rán frá Skefilsstöðum    5,83
           3. Marina Schregelmann - Stúdent frá Gauksmýri     5,50
               4. Eydís Ósk Indriðadóttir - Vídalín frá Grafarkoti 5,22
5. Sigrún Eva Þórisdóttir - Dropi frá Hvoli    5,06
 
 
Tölt T3 - Ungmennaflokkur
 
1. Finnbogi Bjarnason - Roði frá Garði     7,00
2. Birna Olivia Agnarsdóttir - Jafet frá Lækjamóti    6.06
3. Fanndís Ósk Pálsdóttir - Biskup frá Sauðárkróki    5,89
 
 
Tölt T3 - Unglingaflokkur
 
1. Karítas Aradóttir - Björk frá Lækjamóti    6,50
2. Eva Dögg Pálsdóttir - Glufa frá Grafarkoti    6,44
3. Anna Herdís Sigurbjartsdóttir - Stuðull frá Grafarkoti   5,72
4. Ásdís Brynja Jónsdóttir - Vigur frá Hofi   5,61
5. Birgitta Sól Helgadóttir - Valdís frá Blesastöðum 1A   4,61
 
 
Tölt T3 - Barnaflokkur
 
1. Ingvar Óli Sigurðsson - Vænting frá Fremri-Fitjum    5,83
2. Rakel Gígja Ragnarsdóttir - Kátur frá Grafarkoti   5,28
3. Eysteinn Tjörvi Kristinsson - Kjarval frá Hjaltastaðahvammi   5,17
 
 
Tölt T2 
 
1. Fanney Dögg Indriðadóttir - Brúney frá Grafarkoti    7,50
2. Finnbogi Bjarnason - Blíða frá Narfastöðum   7,13
3. Vigdís Gunnarsdóttir - Gulltoppur frá Þjóðólfshaga 1    6,96
 
 
Fjórgangur V1 - 1.flokkur
 
1. Bjarni Jónasson - Hafrún frá Ytra-Vallholti   6,60
2. Vigdís Gunnarsdóttir - Sögn frá Lækjamóti    6,47
3. Hallfríður Sigurbjörg Óladóttir - Ræll frá Varmalæk   6,27
4. Jónína Lilja Pálmadóttir - Svipur frá Syðri-Völlum   6,20
5. Jessie Huijbers - Hátíð frá Kommu     5,87
 
 
Fjórgangur V2 - 2.flokkur
1. Marina Schregelmann - Diddi frá Þorkelshóli 2     6,17
2. Þorgeir Jóhannesson - Stígur frá Reykjum 1     6,03
3. Sigrún Eva Þórisdóttir - Dropi frá Hvoli     5,23
4. Eydís Ósk Indriðadóttir - Vídalín frá Grafarkoti 5,17
 
 
Fjórgangur V2 - Ungmennaflokkur
1. Ragnheiður Petra Óladóttir - Daníel frá Vatnsleysu     6,40
2. Birna Olivia Agnarsdóttir - Jafet frá Lækjamóti    5,97
3. Fríða Marý Halldórsdóttir - Sóley frá Brekku í Þingi     5,90
4. Kristófer Smári Gunnarsson - Feykja frá Höfðabakka    5,77
5. Fanndís Ósk Pálsdóttir - Biskup frá Sauðárkróki    5,60
 
 
Fjórgangur V2 - Unglingaflokkur
1. Eva Dögg Pálsdóttir - Glufa frá Grafarkoti     6,50
2. Karítas Aradóttir - Vala frá Lækjamóti     6,00
3. Ásdís Brynja Jónsdóttir - Vigur frá Hofi     5,80
4. Birgitta Sól Helgadóttir - Valdís frá Blesastöðum 1A    4,00
5. Anna Herdís Sigurbjartsdóttir - Stuðull frá Grafarkoti    2,07
 
 
Fjórgangur V5 - Barnaflokkur
1. Eysteinn Tjörvi Kristinsson - Orrusta frá Lækjamóti     5,33
2. Rakel Gígja Ragnarsdóttir - Æringi frá Grafarkoti     5,04
3. Ingvar Óli Sigurðsson - Vænting frá Fremri-Fitjum   2,63
 
 
Fjórgangur V5
1. Elvar Logi Friðriksson - Auðlegð frá Grafarkoti   5,87
2. Herdis Einarsdóttir - Átta frá Grafarkoti   5,50
 
 
Fimmgangur F1 - 1.flokkur
1. Bjarni Jónasson - Dynur frá Dalsmynni    6,76
2. Jóhann Magnússon - Sjöund frá Bessastöðum    6,40
3. Elvar Logi Friðriksson - Eldfari frá Stóru-Ásgeirsá    6,10
4. Þóranna Másdóttir - Ganti frá Dalbæ    5,67
5. Herdís Einarsdóttir - Göslari frá Grafarkoti     4,90

 
Gæðingaskeið 
1. Jóhann Magnússon - Sjöund frá Bessastöðum 6,21
2. Kolbrún Grétarsdóttir - Ræll frá Gauksmýri   3,42
 
100 metra Flugskeið
1. Kristófer Smári Gunnarsson - Kofri frá Efri-Þverá    8,63
2. Hallfríður Sigurbjörg Óladóttir - Hrókur frá Kópavogi    8,92

 
Fullt af myndum komnar inn í myndaalbúmið á síðunni sem Eydís tók fyrir okkur.
 
Mótanefnd Þyts
   
 
 
 

11.06.2015 22:51

Ráslistar - Opið íþróttamót Þyts

Pollaflokkur

 

Hafþór Ingi Sigurðsson og Ljúfur frá Hvoli

Jakob Friðriksson Líndal og Dagur frá Hjaltastaðahvammi

Dagbjört Jóna og Þokki frá Hvoli

Guðmar Hólm Ísólfsson Líndal og Rökkvi frá Dalsmynni

Þórólfur Hugi Tómasson og Kremi frá Galtanesi

 

 

Fimmgangur F1 1.flokkur

1    H    Elvar Logi Friðriksson        Eldfari frá Stóru-Ásgeirsá
2    V    Jóhann Magnússon        Sjöund frá Bessastöðum
3    V    Herdís Einarsdóttir        Göslari frá Grafarkoti
4    V    Ísólfur Líndal Þórisson        Segull frá Akureyri
5    H    Bjarni Jónasson        Dynur frá Dalsmynni
6    V    Þóranna Másdóttir        Ganti frá Dalbæ
7    V    Hallfríður Sigurbjörg Óladóttir        Óskar frá Litla-Hvammi I
8    V    Eline Schriver        Laufi frá Syðra-Skörðugili
9    V    Kolbrún Grétarsdóttir        Ræll frá Gauksmýri
10    H    Elvar Logi Friðriksson        Gróska frá Grafarkoti

 

Fjórgangur V1 1.flokkur

1    V    Eline Schriver        Króna frá Hofi
2    V    Hallfríður Sigurbjörg Óladóttir        Ræll frá Varmalæk
3    V    Kolbrún Grétarsdóttir        Stapi frá Feti
4    V    Einar Reynisson        Muni frá Syðri-Völlum
5    V    Bjarni Jónasson        Hafrún frá Ytra-Vallholti
6    H    Ísólfur Líndal Þórisson        Kristófer frá Hjaltastaðahvammi
7    V    Jessie Huijbers        Hátíð frá Kommu
8    H    Fanney Dögg Indriðadóttir        Brúney frá Grafarkoti
9    V    Vigdís Gunnarsdóttir        Sögn frá Lækjamóti
10    V    Jónína Lilja Pálmadóttir        Svipur frá Syðri-Völlum
11    V    Greta Brimrún Karlsdóttir        Sveipur frá Miðhópi
12    V    Hallfríður Sigurbjörg Óladóttir        Flipi frá Bergsstöðum Vatnsnesi

 

 

Fjórgangur V2 - 2.flokkur

 

1    V    Marina Gertrud Schregelmann        Diddi frá Þorkelshóli 2
1    V    Þorgeir Jóhannesson        Stígur frá Reykjum 1
2    V    Eydís Ósk Indriðadóttir        Vídalín frá Grafarkoti
2    V    Helga Rós Níelsdóttir        Frægur frá Fremri-Fitjum
3    V    Sigrún Eva Þórisdóttir        Dropi frá Hvoli
3    V    Marina Gertrud Schregelmann        Stúdent frá Gauksmýri
4    V    Þorgeir Jóhannesson        Birta frá Áslandi
4    V    Ruth Bakels        Rán frá Skefilsstöðum

 

 

Fjórgangur V2 - Ungmennaflokkur

Hópur    Hönd    Knapi        Hestur
1    V    Birna Olivia Ödqvist        Jafet frá Lækjamóti
1    V    Finnbogi Bjarnason        Roði frá Garði
2    V    Fríða Marý Halldórsdóttir        Sóley frá Brekku í Þingi
2    V    Ragnheiður Petra Óladóttir        Daníel frá Vatnsleysu
3    H    Tatjana Gerken        Hökull frá Þorkellshóli 2
3    H    Fanndís Ósk Pálsdóttir        Biskup frá Sauðárkróki

 

 

Fjórgangur V2 - Unglingaflokkur

1    V    Birgitta Sól Helgadóttir        Valdís frá Blesastöðum 1A
1    V    Eva Dögg Pálsdóttir        Glufa frá Grafarkoti
2    V    Ásdís Brynja Jónsdóttir        Vigur frá Hofi
2    V    Lara Margrét Jónsdóttir        Öfund frá Eystra-Fróðholti
3    H    Anna Herdís Sigurbjartsdóttir        Stuðull frá Grafarkoti
3    H    Karítas Aradóttir        Vala frá Lækjamóti

 

 

Fjórgangur V5 - Barnaflokkur

1    V    Rakel Gígja Ragnarsdóttir        Æringi frá Grafarkoti
1    V    Eysteinn Tjörvi K. Kristinsson        Orrusta frá Lækjamóti
2    V    Ingvar Óli Sigurðsson        Vænting frá Fremri-Fitjum

 

 

Fjórgangur V5 - Opinn flokkur

1    V    Herdís Einarsdóttir        Átta frá Grafarkoti
1    H    Elvar Logi Friðriksson        Auðlegð frá Grafarkoti

 

 

Gæðingaskeið

1        Jóhann Magnússon        Sjöund frá Bessastöðum
2        Kolbrún Grétarsdóttir        Ræll frá Gauksmýri
3        Finnbogi Bjarnason        Nótt frá Garði
4        Ísólfur Líndal Þórisson        Muninn frá Auðsholtshjáleigu
5        Vigdís Gunnarsdóttir        Stygg frá Akureyri
6        Elvar Logi Friðriksson        Eldfari frá Stóru-Ásgeirsá

 

 

100 m. flugskeið

1        Jóhann Magnússon        Hellen frá Bessastöðum
2        Hallfríður Sigurbjörg Óladóttir        Hrókur frá Kópavogi
3        Finnbogi Bjarnason        Nótt frá Garði
4        Ísólfur Líndal Þórisson        Viljar frá Skjólbrekku
5        Vigdís Gunnarsdóttir        Stygg frá Akureyri

 

Tölt T1 - 1.flokkur

1    V    Jóhann Magnússon        Mynd frá Bessastöðum
2    V    Vigdís Gunnarsdóttir        Flans frá Víðivöllum fremri
3    H    Einar Reynisson        Muni frá Syðri-Völlum
4    H    Þóranna Másdóttir        Ganti frá Dalbæ
5    H    Elvar Logi Friðriksson        Byr frá Grafarkoti
6    H    Magnús Ásgeir Elíasson        Elding frá Stóru-Ásgeirsá
7    V    Herdís Einarsdóttir        Glitri frá Grafarkoti
8    H    Kolbrún Grétarsdóttir        Stapi frá Feti

 

 

Tölt T2 - 1.flokkur

1    V    Finnbogi Bjarnason        Blíða frá Narfastöðum
2    H    Ísólfur Líndal Þórisson        Freyðir frá Leysingjastöðum II
3    H    Vigdís Gunnarsdóttir        Gulltoppur frá Þjóðólfshaga 1
4    V    Fanney Dögg Indriðadóttir        Brúney frá Grafarkoti

 

 

Tölt T3 - 2.flokkur

1    H    Eydís Ósk Indriðadóttir        Vídalín frá Grafarkoti
1    H    Marina Gertrud Schregelmann        Stúdent frá Gauksmýri
2    H    Sigrún Eva Þórisdóttir        Dropi frá Hvoli
2    H    Þorgeir Jóhannesson        Stígur frá Reykjum 1
3    H    Ruth Bakels        Rán frá Skefilsstöðum
4    V    Helga Rós Níelsdóttir        Frægur frá Fremri-Fitjum

 

 

Tölt T3 - Ungmennaflokkur

1    H    Birna Olivia Ödqvist        Jafet frá Lækjamóti
1    H    Ragnheiður Petra Óladóttir        Daníel frá Vatnsleysu
2    V    Fanndís Ósk Pálsdóttir        Biskup frá Sauðárkróki
2    V    Finnbogi Bjarnason        Roði frá Garði
3    H    Fríða Marý Halldórsdóttir        Sóley frá Brekku í Þingi

 

 

Tölt T3 - Unglingaflokkur

1    H    Karítas Aradóttir        Björk frá Lækjamóti
1    H    Anna Herdís Sigurbjartsdóttir        Stuðull frá Grafarkoti
2    V    Lara Margrét Jónsdóttir        Öfund frá Eystra-Fróðholti
2    V    Ásdís Brynja Jónsdóttir        Vigur frá Hofi
3    V    Birgitta Sól Helgadóttir        Valdís frá Blesastöðum 1A
4    H    Eva Dögg Pálsdóttir        Glufa frá Grafarkoti

 

 

Tölt T3 - Barnaflokkur

1    V    Eysteinn Tjörvi K. Kristinsson        Kjarval frá Hjaltastaðahvammi
2    H    Rakel Gígja Ragnarsdóttir        Kátur frá Grafarkoti
2    H    Ingvar Óli Sigurðsson        Vænting frá Fremri-Fitjum

 

 

 

 

 

 

11.06.2015 11:46

Dagsskrá Íþróttamótsins 2015

Ákveðið hefur verið að hafa mótið bara á einum degi, þátttaka er ekki það mikil svo hægt er að hafa mótið bara á laugardeginum. Mótið hefst klukkan 09.30

Dagskrá
Laugardagur
kl. 8:45 Knapafundur
Keppni hefst kl. 09:30 á forkeppni:

Fimmgangur F1 
Fjórgangur barnaflokkur v5 
Fjórgangur unglingaflokkur v2 
Fjórgangur ungmennaflokkur v2 
Fjórgangur 1 flokkur v1 
Fjórgangur 2 flokkur v2 
Fjórgangur v5 
Pollaflokkur 
Hádegishlé
Gæðingaskeið 
Tölt barnaflokkur t3 
Tölt unglingaflokkur t3 
Tölt ungmennaflokkur t3 
Tölt 1 flokkur t1 
Tölt 2 flokkur t3 
Tölt T2 
smá hlé til að setja upp 
100 m skeið
KAFFI 
Úrslit
Fjórgangur barnaflokkur
fjórgangur unglingaflokkur
fjórgangur ungmennflokkur
fjórgangur 1 flokkur
fjórgangur 2 flokkur
fimmgangur
tölt börn 
Matarhlé
tölt T2 
tölt unglingar
tölt ungmenni
tölt 2 flokkur
tölt 1 flokkur

10.06.2015 09:14

Knapamerki 4

Fríða Björg og Eva Dögg stóðust verklegt próf í knapamerki 4 með prýði. Ein flott mynd af þeim með kennaranum sínum.


29.05.2015 11:04

Þytspeysurnar og jakkarnir eru komnir


Þytspeysurnar og jakkarnir eru tilbúnir til afhendingar. Hægt er að nálgast þær hjá Elísu, best að hringja í hana í síma 847-8397 og ath hvort hún sé heima.
Hægt að borga jakkana um leið og þeir eru sóttir, einnig hægt að millifæra inn á 0159-26-001081 kt. 550180-0499.
Jakkar eru 18 þús með nafni og barnapeysur 7 þús með nafni.


24.05.2015 22:30

Opið íþróttamót Þyts 2015

Verður haldið á Hvammstanga dagana 13 - 14 júní 2015


Skráning er í gegnum skráningakerfi Sportfengs, http://skraning.sportfengur.com/Skraningkort.aspx?mode=add Lokaskráningardagur er miðvikudagurinn 10.06.

Skráningargjöld í fullorðinsflokka og ungmennaflokk eru 3.000 kr. Fyrir börn og unglinga 2.000 kr. Í skeiðgreinum og kappreiðar er skráningargjaldið 1500 kr á hest. Skráningargjöld greiðast inn á reikning 0159-15-200343 kt. 550180-0499 um leið og fólk skráir í gegnum skráningakerfið og viðkomandi keppandi fer þannig inn á ráslista. 


Þeir sem eru með farandbikara mega koma þeim til mótanefndar áður en mótið hefst.

                      

Greinar:

1. flokkur: 4-gangur V1, tölt  T1 og fimmgangur F1

2. flokkur 4-gangur V2 og tölt T3

Ungmennaflokkur 4-gangur V2 og töt T3 (18-21 árs á keppnisárinu)

Unglingaflokkur 4-gangur V2 og tölt T3 (14-17 ára á keppnisárinu)

Barnaflokkur 4-gangur V5 og tölt T3 (10-13 ára á keppnisárinu) (í skráningakerfi Sportfengs, er fjórgangur V2)

 

Pollaflokkur (9 ára og yngri á árinu) Verkefni:  3 til 5 keppendur inn á vellinum í einu. Þulur stjórnar keppni, riðið að lágmarki 3 hringir. 

 

Einnig verða í boði eftirfarandi greinar:

Tölt T2 

Tölt T7

Fjórgangur V5 ( í skráningakerfi Sportfengs, heitir greinin: Opinn flokkur V2)

gæðingaskeið

100 metra skeið

200 metra Brokk

200 metra Stökk

 

Ef b úrslit verða í einhverjum greinum, þá komast 5 hestar sjálfkrafa í a úrslit og sjötti hesturinn bætist við a úrslitin, sem sigrar b úrslitin.

Ef þátttaka er ekki næg í einhverjar greinar áskilur mótanefnd sér rétt til að fella niður greinina. 


Mótanefnd

 

Landsbankinn er aðalstyrktaraðili Þyts

12.05.2015 12:13

Opna íþróttamót Þyts


Ákveðið hefur verið vegna fjölda áskoranna að halda sig við fyrri ákvörðun stjórnar og halda íþróttamótið okkar á undan gæðingamótinu þetta árið þar sem ekki er landsmóts eða fjórðungsmóts ár. 
Íþróttamótið verður haldið dagana 13. - 14. júní og auglýst nánar þegar nær dregur. Gæðingamótið verður þriðju helgina í ágúst.

Stjórn Þyts

30.04.2015 22:34

Ölnir frá Akranesi og Teigur frá Auðsholtshjáleigu

Hrossaræktarsamtök V-Hún verða með tvo stóðhesta á sínum vegum, þá Ölni frá Akranesi og Teig frá Auðsholtshjáleigu. Ölnir þarf vart að kynna, en hann stóð efstur í flokki 5 vetra stóðhesta á Landsmóti Hestamanna 2014. Teigur er mjög spennandi foli á fjórða vetur með 126 í kynbótamati. 

Ölnir frá Akranesi 
F: Glotti frá Sveinatungu M: Örk frá Akranesi

Ölnir verður í húsnotkun á Sindrastöðum til 20.júní 


Landsmót 2014 - Hella

Dagsetning móts: 29.06.2014 - 06.07.2014 - Mótsnúmer: 99 
FIZO 2010 - 40% / 60%

IS-2009.1.35-006 Ölnir frá Akranesi

Sýnandi: Daníel Jónsson

Mál (cm):

145   134   139   65   144   37   48   44   6.5   31   19.5  

Hófa mál:

V.fr. 9,3   V.a. 8,7  

Aðaleinkunn: 8,71

 

Sköpulag: 8,39

Kostir: 8,93


Höfuð: 7,5

Háls/herðar/bógar: 8,5
   4) Hátt settur   7) Háar herðar   

Bak og lend: 8,0

Samræmi: 8,5
   1) Hlutfallarétt   5) Sívalvaxið   

Fótagerð: 8,5
   2) Sverir liðir   5) Prúðir fætur   

Réttleiki: 8,5
   Afturfætur: 1) Réttir   
   Framfætur: 1) Réttir   

Hófar: 8,5
   4) Þykkir hælar   

Prúðleiki: 8,5

Tölt: 9,0
   1) Rúmt   2) Taktgott   3) Há fótlyfta   6) Mjúkt   

Brokk: 9,0
   2) Taktgott   3) Öruggt   5) Há fótlyfta   6) Svifmikið   

Skeið: 8,5
   1) Ferðmikið   3) Öruggt   

Stökk: 9,0
   1) Ferðmikið   2) Teygjugott   5) Takthreint   

Vilji og geðslag: 9,5
   2) Ásækni   4) Þjálni   5) Vakandi   
  Gleði

Fegurð í reið: 9,0
   2) Mikil reising   3) Góður höfuðb.   4) Mikill fótaburður   

Fet: 8,0
   1) Taktgott   

Hægt tölt: 8,5

Hægt stökk: 8,0


Allar nánari upplýsingar gefur Ísólfur Líndal Þórisson
Sími: 899-1146
E-mail: laekjamot@laekjamot.is 


Teigur frá Auðsholtshjáleigu
F: Mjölnir frá Hlemmiskeiði M: Trú frá Auðsholtshjáleigu 


Trú frá Auðsholtshjáleigu móðir Teigs á 12 afkvæmi, 6 þeirra hafa verið dæmd og þau eru öll í háum fyrstu verðlaunum, meðaltal aðaleinkunnar þeirra er 8,41. Teigur verður staðsettur i Víðidalstungu 2 og tekið verður á móti hryssum 20. júní. Hann verður langt gangmál. 
Verð 75.000 m. vsk. hagagjaldi og 1 sónar. 

Alþjóðlegt kynbótamat
 
Höfuð106Tölt119
Háls/Herðar/Bógar118Brokk108
Bak og lend109Skeið115
Samræmi114Stökk119
Fótagerð102Vilji og geðslag119
Réttleiki103Fegurð í reið123
Hófar109Fet106
Prúðleiki107Hæfileikar123
Sköpulag119Hægt tölt118
Aðaleinkunn126

Hæð á herðar0.5
Öryggi (%)65
Staðalfrávik (+/-)8
Afkvæmafrávik fyrir sköpulag 
Afkvæmafrávik fyrir hæfileika 
Afkvæmafrávik aðaleinkunnar 
Fj. skráðra afkv. þegar kynbótaútr. var gerður0
Fj. afkv. með fulln.dóm0
Skyldleikaræktarstuðull (%)0.77
Fj. foreldra með mat2
Fj. afkv. með hæð á herðakamb0
Fj. afkv. með prúðleikaeinkunn0
Fj. afkv. með einkunn fyrir hægt tölt0
Fj. afkv. með einkunn fyrir fet0
Dómsland 
Síðast uppfært20.10.2014 10:06:44.0


Allar nánari upplýsingar gefur Halldór Pálsson Súluvöllum. 
Sími: 861-4238
E-mail: suluv@simnet.is

27.04.2015 14:24

HM

Boðið verður upp á námskeið/aðstoð við þjálfun fyrir öll ungmenni sem stefna á úrtöku fyrir heimsmeistaramótið í sumar. Kennari verður Þórarinn Eymundsson.  Námskeiðið verður haldið í Andvarahöllinni núna um helgina 2.-3. maí og hefst kl. 8:30.

Allar nánari upplýsingar veitir Páll Bragi liðsstjóri landsliðsins.

 

Skráning er hafin á Sportfeng, námskeið, Ungmenni sem stefna á úrtöku fyrir HM

 

http://skraning.sportfengur.com/SkraningNamskkort.aspx?mode=add



Landssamband hestamannafélaga /

Landsmót hestamanna ehf.

www.lhhestar.is / www.landsmot.is

Íþróttamiðstöðinni Laugardal

104 Reykjavík

s. 514 4030

Flettingar í dag: 345
Gestir í dag: 26
Flettingar í gær: 441
Gestir í gær: 74
Samtals flettingar: 1160173
Samtals gestir: 62887
Tölur uppfærðar: 24.7.2024 08:31:05